
1 

 

 

 

 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

WIZARA YA MIFUGO NA UVUVI 

TANGAZO LA VIJANA KUJIUNGA NA VITUO VYA JENGA KESHO ILIYO BORA 
(BBT) VYA UFUGAJI MIFUGO KIBIASHARA 

1. Wizara ya Mifugo na Uvuvi inakaribisha maombi ya Vijana kujiunga na vituo vya 
BBT vya ufugaji mifugo kibiashara ambapo watakaa kwa kipindi kisichozidi Mwaka 
mmoja katika maeneo yafuatayo:- 

i. Uyui  - Tabora 
ii. Makuyuni - Arusha 
iii. Mkata  - Morogoro 
iv. Ruvu  - Pwani 
v. Nangaramo - Mtwara 

 
2. Waombaji watakuwa katika makundi matatu kama ifuatavyo:- 
 

i. Asilimia 40 ya vijana watakaodahiliwa watatoka katika Halmashauri za Mkoa 
husika ambapo Mradi utatekelezwa na maombi yatatumwa kwa Katibu Tawala 
wa Mkoa husika (Anuani ya kila Katibu Tawala wa Mkoa husika imenakilishwa 
mwisho wa Tangazo hili), 

ii. Asilimia 30 ya vijana watatoka katika Jeshi la Kujenga Taifa na majina yao 
yatawasilishwa na Mkuu wa JKT kwa Katibu Tawala wa Mkoa husika, na 

iii. Asilimia 30 ya wadahiliwa ni Vijana waliohitimu Mafunzo katika vyuo vya Mifugo 
kwa ngazi ya shahada, stashahada au cheti. Maombi katika kundi hili 
yaelekezwe kwa Katibu Tawala wa Mkoa husika. 
 

3. Sifa za waombaji 
 

i. Awe Raia wa Tanzania, 
ii. Awe na umri kati ya Miaka 18 – 30, 
iii. Mwombaji awe ni Kijana mwenye tabia njema na Barua yake ya maombi 

iidhinishwe na uongozi wa Mamlaka za Serikali za Mitaa anapoishi, 
iv. Awe tayari kushiriki mafunzo kwa vitendo katika shughuli za ufugaji mifugo 

kibiashara katika kipindi husika, 
v. Awe tayari kufuata miongozo na taratibu zilizowekwa katika kituo atakachokuwa 

akifanyia shughuli za ufugaji kibiashara, na 
vi. Awe mwenye Afya njema itakayomwezesha kushiriki kikamilifu katika utekelezaji 

wa Mradi. 
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4. Fomu ya kujiunga na vituo hivi inapatikana kupitia tovuti za Wizara ya Mifugo na 
Uvuvi (www.mifugouvuvi.go.tz) na za Sekretarieti za Mikoa husika. Fomu ya Maombi kwa 
kundi namba 2(iii) iambatishwe nakala ya vyeti vya masomo vilivyothibitishwa. Aidha, 
waombaji  wote wawasilishe nakala za vitambulisho vya NIDA vya mwombaji na nakala 
ya kitambulisho cha Mdhamini. 
 
5. Fomu ya maombi na viambatisho vitumwe kupitia barua pepe za Mikoa husika.  
 
6. Waombaji watakaochaguliwa katika hatua ya kwanza wataitwa kwa ajili ya usaili 
kwa vitendo katika vituo walivyochaguliwa. Waombaji wawe tayari kujigharamia nauli, 
chakula na malazi wakati wa usaili kwa vitendo vituoni. 
 
7. Mwisho wa kupokea maombi ni tarehe 24/05/2024. 
 
8. Maombi yawasilishwe kupitia barua pepe za Katibu Tawala wa Mikoa husika 
kama ifuatavyo:- 
 
Mkoa wa Tabora: ras.tabora@tamisemi.go.tz 
Mkoa wa Arusha: ras@arusha.go.tz 
Mkoa wa Morogoro: ras.morogoro@tamisemi.go.tz 
Mkoa wa Pwani: ras@pwani.go.tz 
Mkoa wa Mtwara: ras@mtwara.go.tz 
 

Kwa ufafanuzi zaidi, Wasiliana na:- 
 

i. Mkoa wa Tabora: Asanterabi Sangenoi – 0754 – 450183 AU Mussa H. Mussa  - 
0682058815 

 
ii. Mkoa wa Arusha: Dkt. Sabas P. Shange - 0756442966 AU Bw. Richard Nkini  - 

0754082195/0684057000 
 

iii. Mkoa wa Morogoro: Dkt.Gasper Msimbe – 0652434368/0620279198 AU Bw. 
Waziri Mahimbo - 0714752134 

 
iv. Mkoa wa Pwani: Elisante S.Qadwe – 0787302606 AU Dr. Ramadhani A. 

Mwaiganju - 0612600390 
 

v. Mkoa wa Mtwara: Dr. Subira Simbeye  - 0785648115 AU Bw. Nanjiva  Geofrey - 
0655353051 
 

 
 

http://www.mifugouvuvi.go.tz/

